MERGED: ลายพราง เครื่องแบบ กองทัพไทย

พูดคุยเกี่ยวกับเครื่องแต่งกายและอุปกรณ์ทางยุทธวิธี สำหรับเจ้าหน้าที่และพลเรือนที่ชื่นชอบ

MERGED: ลายพราง เครื่องแบบ กองทัพไทย

Postby Vipe2z » 21 Sep 2010 13:09

กองทัพไทยนอกจากชุดพรางลายดิจิตอลของ ทบ. และ ทอ. แล้ว
จะมีชุดของ ทร. ไหมครับ

ทบ.
Image

ทอ.
Image

เห็นของ ทบ. แล้วสวยดี แต่ ทอ. เหมือนจะไม่ค่อยเข้ากับภูมิประเทศบ้านเราเลย
เลยอยากรู้ว่าของ ทร. จะออกมาเป็นแบบไหนครับ :mrgreen:
Vipe2z
Newly Recruited

Re: ถามชุดพรางดิจิตอล ของ ทร. มีไหมครับ

Postby Kevlar » 21 Sep 2010 13:12

ผมว่า ทอ. ภารกิจ ส่วนใหญ่อยู่บนอากาศครับ

แล้วก็มีคอมมานโดอากาศโยธิน ปฏิบัติการก็พวกจี้เครื่อง หรือ แล้วแต่ภารกิจ

ทร. ยังไม่เห็นครับ แต่เคยเห็น ทร. เอาชุด woodland มาแตก pixel ไม่ค่อยสวยเท่าไรครับผม

เดี๋ยวถ้าหารูปเจอ จะเอามาฝากครับ
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาติเกียรติวินัยกล้าหาญอดทน
Kevlar
TAF Marshal

Re: ถามชุดพรางดิจิตอล ของ ทร. มีไหมครับ

Postby coffeemix » 21 Sep 2010 13:21

Kevlar wrote:ผมว่า ทอ. ภารกิจ ส่วนใหญ่อยู่บนอากาศครับ

แล้วก็มีคอมมานโดอากาศโยธิน ปฏิบัติการก็พวกจี้เครื่อง หรือ แล้วแต่ภารกิจ

ทร. ยังไม่เห็นครับ แต่เคยเห็น ทร. เอาชุด woodland มาแตก pixel ไม่ค่อยสวยเท่าไรครับผม

เดี๋ยวถ้าหารูปเจอ จะเอามาฝากครับ

ทอ. มีกองพันอากาศโยธินที่มีหน้าที่ป้ิองกันฐานบินนะครับ

อนาคตเราอาจจะต้องมีสนามบินส่วนหน้า ซึิ่งอาจจะต้องอยู่ในป่า ครับ
coffeemix
TAF Supreme Commander

Postby Vipe2z » 21 Sep 2010 13:36

Kevlar wrote:ผมว่า ทอ. ภารกิจ ส่วนใหญ่อยู่บนอากาศครับ

ขอบคุณมากครับ ปกติเห็นแต่ ทร. ใส่ Woodland กัน
Vipe2z

Postby Kevlar » 21 Sep 2010 13:38

coffeemix wrote:

ทอ. มีกองพันอากาศโยธินที่มีหน้าที่ป้ิองกันฐานบินนะครับ

อนาคตเราอาจจะต้องมีสนามบินส่วนหน้า ซึิ่งอาจจะต้องอยู่ในป่า ครับ

จริงด้วยสินะ เดี๋ยว Gripen มา คงไม่ต้องทำสนามบินใหญ่มาก เพราะ ขึ้นลงระยะสั้นได้

ผมไปหา ชุดดิจิตอลของแต่ละเหล่าทัพมาให้แล้ว ทร. ขอเวลาอีกซักพัก

ทบ.
Image

ทอ.
Image

ทร.
?
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Kevlar
TAF Marshal

Postby Vipe2z » 21 Sep 2010 21:11

รูปสวยดีครับ ขอบคุณมาก ;)
Vipe2z

Postby sherlork » 22 Sep 2010 07:45

เห็นมีแจกแล้วครับ เป็นลาย Woodland ทำขอบเป็นเหลี่ยมๆ ครับ แต่ที่สั่งตัดก็มีครับ เป็นลายเหมือน ทบ. แต่ตรงสีแดงเข้มเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลแทนครับ สวยแปลกตาดีครับ
sherlork
Platoon Leader

Postby ipubkevlar » 22 Sep 2010 10:14

ทร. มีครับ ของนย. สวยด้วย ออกน้ำตาลๆ+เขียว เเละยังเปลี่ยนตัวอักษรที่ปักบนเสื้อจากสีทองเป็นสีน้ำเงินเข้มด้วย (ผมเล่นบีบีโดนยิงบ่อยๆเพราะสีทองๆนี่ล่ะครับเปลี่ยนเเล้วก็ดีครับ) :geek: เมื่อหลายเดือนที่เเล้วยังเป็นตัวทดลองอยู่ตอนนี้น่าจะเเจกเเล้วครับ
ความทุกข์เเสนสาหัส ทำให้จิตวิญญาณยิ่งใหญ่ขึ้นมากเหลือเกิน - วิคเตอร์ ฮูโก้

สันติภาพ คือ การต่อสู้เเข่งขันกันระหว่างความสิ้นหวังเเละความหวัง การหมดความเชื่อมั่นกับการยืนหยัดในภาระหน้าที่ต่อไป - ดร.ไดซาขุ อิเคดะ
ipubkevlar
TAF Marshal

Postby Kevlar » 22 Sep 2010 16:55

ipubkevlar wrote:ทร. มีครับ ของนย. สวยด้วย ออกน้ำตาลๆ+เขียว เเละยังเปลี่ยนตัวอักษรที่ปักบนเสื้อจากสีทองเป็นสีน้ำเงินเข้มด้วย (ผมเล่นบีบีโดนยิงบ่อยๆเพราะสีทองๆนี่ล่ะครับเปลี่ยนเเล้วก็ดีครับ) :geek: เมื่อหลายเดือนที่เเล้วยังเป็นตัวทดลองอยู่ตอนนี้น่าจะเเจกเเล้วครับ

พอมีรูปมาแบ่งปันไหมครับ อยากเห็นๆ ส่วนที่เอา woodland มาแตก พิเซล นั้น รอบๆจะหยักๆ ผมเคยเห็นครับ แต่หารูปไม่เจอ 8-)
Kevlar
TAF Marshal

Postby ipubkevlar » 22 Sep 2010 20:33

Kevlar wrote:
ipubkevlar wrote:ทร. มีครับ ของนย. สวยด้วย ออกน้ำตาลๆ+เขียว เเละยังเปลี่ยนตัวอักษรที่ปักบนเสื้อจากสีทองเป็นสีน้ำเงินเข้มด้วย (ผมเล่นบีบีโดนยิงบ่อยๆเพราะสีทองๆนี่ล่ะครับเปลี่ยนเเล้วก็ดีครับ) :geek: เมื่อหลายเดือนที่เเล้วยังเป็นตัวทดลองอยู่ตอนนี้น่าจะเเจกเเล้วครับ

พอมีรูปมาแบ่งปันไหมครับ อยากเห็นๆ ส่วนที่เอา woodland มาแตก พิเซล นั้น รอบๆจะหยักๆ ผมเคยเห็นครับ แต่หารูปไม่เจอ 8-)

ไม่มีครับต้องขออภัยจริงๆ เพราะเเค่ไปเดินลูบๆคลำๆ เเต่เคยเห็นมีคนเคยโพสใน siambbgun เหมือนกันครับ
ความทุกข์เเสนสาหัส ทำให้จิตวิญญาณยิ่งใหญ่ขึ้นมากเหลือเกิน - วิคเตอร์ ฮูโก้

สันติภาพ คือ การต่อสู้เเข่งขันกันระหว่างความสิ้นหวังเเละความหวัง การหมดความเชื่อมั่นกับการยืนหยัดในภาระหน้าที่ต่อไป - ดร.ไดซาขุ อิเคดะ
ipubkevlar
TAF Marshal

Re: MOVED: ถามชุดพรางดิจิตอล ของ ทร. มีไหมครับ

Postby Kevlar » 24 Sep 2010 17:43

siambbgun เคยเข้าไปดูแล้วครับ เห็นแต่ของ ทบ. ซะส่วนใหญ่ครับผม
Kevlar
TAF Marshal

Re: MOVED: ถามชุดพรางดิจิตอล ของ ทร. มีไหมครับ

Postby Akula » 24 Sep 2010 20:45

http://www.thaifighterclub.org/webboard ... e=1&topic=ลายพรางใหม่นาวิกโยธิน
ตอนนี้เริ่มจะมีใช้กันบ้างแล้วครับ
Image
Image
Image
Akula
Colonel of Battalion

Postby Kevlar » 24 Sep 2010 21:23

ถ้าเป็นลายข้างบน ผมคิดว่า เหมือนเอามาแตกเป็นขอบหยักๆ ไม่ค่อยสวยเลยครับ ผมเคยเห็นในรูปภาพที่ไหนนี่แหละ ตอนนายทหารใส่ไปรับคนจากต่างประเทศ

ผมว่า น่าจะเอาเป็น สีฟ้า+น้ำเงิน น่าจะสวยกว่านะครับ กลมกลืนกับชายทะเล หรือ ทะเลไปเลย :!:
Kevlar
TAF Marshal

Postby Akula » 25 Sep 2010 01:48

Kevlar wrote:ถ้าเป็นลายข้างบน ผมคิดว่า เหมือนเอามาแตกเป็นขอบหยักๆ ไม่ค่อยสวยเลยครับ ผมเคยเห็นในรูปภาพที่ไหนนี่แหละ ตอนนายทหารใส่ไปรับคนจากต่างประเทศ

ผมว่า น่าจะเอาเป็น สีฟ้า+น้ำเงิน น่าจะสวยกว่านะครับ กลมกลืนกับชายทะเล หรือ ทะเลไปเลย :!:

ภารกิจหลักของนย.อยู่บนบกนะครับใช้วูดแลนด์น่ะเหมาะแล้ว
ส่วนในรูปนั่นเป็นตัวทดลองครับ ตัวที่ใช้งานจริงๆที่เห็นในหนังสือทอปกันก็ไม่ต่างจากเดิมเท่าไร
Akula
Colonel of Battalion

Postby Kevlar » 25 Sep 2010 10:42

แต่ผมว่า ลายมันใหญ่ไปอ่ะครับ แทบไม่แตกต่างจากของเดิมเลย น่าจะทำเป็นลายเล็กเหมือนของ ทบ. แล้วค่อยเปลี่ยนสีที่คิดว่าไม่เหมาะแก่กแงทัพเรือนะครับ
Kevlar
TAF Marshal

Next

Return to Tactical Gears and Accessories | อุปกรณ์ทางยุทธวิธี